PM Kisan News : शेतकऱ्यांना पीएम किसानचा १४ वा हप्ता कधी मिळणार, नवी अपडेट समोर

PM Kisan News : संदर्भातील एक महत्त्वाचा शासन निर्णय आज 15 जून 2023 रोजी निर्गमित करण्यात आलेला आहे मित्रांनो या शासन निर्णयाच्या माध्यमातून नमो शेतकरी महासंग निधी योजना ही योजना कशाप्रकारे राबवली जाणारे वितरण कधी केले जाईल या सर्वच्या संदर्भातील सविस्तर अशी माहिती आजच्या पोस्टच्या माध्यमातून जाणून घेण्याचा प्रयत्न करणार आहोत.

PM Kisan News : मित्रांनो 2023 च्या बजेटमध्ये केलेले एक महत्वाची घोषणा ती म्हणजे शेतकऱ्यांना वार्षिक सहा हजार रुपये हे पीएम किसान योजनेच्या धर्तीवर देणार आणि मित्रांनो याच अनुषंगाने आपण जर पाहिलं तर 30 मे 2023 रोजीच्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीमध्ये सुद्धा या योजनेला मंजुरी देण्यात आलेली होती आणि याच अनुषंगाने आता ही योजना राबवण्याकरता एक महत्त्वपूर्ण शासन निर्णय घेण्यात आलेला आहे.

PM Kisan News : या महिलांना मिळणार मोफत पिठाची गिरणी … सविस्तर माहिती जाणून घ्या ..

PM Kisan News : या योजनेच्या अंतर्गत लाभार्थी पात्रता आणि भासाठी केंद्र शासनाच्या मार्गात या योजनेसाठी भारतात केंद्र शासनाच्या मार्गदर्शक सूचनाच्या 2020 मध्ये निर्गमित करण्यात आलेले आहेत याच योजनेच्या याच मार्गदर्शक सूचनाच्या आधी जाऊन राज्यांमध्येही नमो शेतकरी महासंघ निधी योजना राबवली जाणार आहे प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत पीएम किसान पोर्टल वरती नोंदणी केलेले व केंद्र शासनाच्या निकषानुसार लाभास पात्र ठरलेले सर्व लाभार्थी नमो शेतकरी महासंघ निधी योजनेच्या लाभासाठी पात्र असतील म्हणजे त्यांना पीएम सिद्धांत आपल्या येणारे.

PM Kisan News : असे सर्व लाभार्थींच्या आपल्यासाठी सुद्धा पात्र असणार आहेत तसेच केंद्र शासनाला लाभार्थी पात्रतेबाबत वेळोवेळी निकालामध्ये केलेले बदल तात्काळ परिणामाने नमूद शेतकरी महात्मा गांधी योजनेच्या लाभार्थ्यांना देखील या बदलाकरता महाराष्ट्र शासनाकडून वेगळा शासन निर्णय काढण्याची गरज राहणार नाही देखील या योजनेचे लाभार्थी म्हणून पात्र असणार आहेत योजनेचे कार्यपद्धती आपण पाहू शकता प्रत्येक हप्ता हा वितरणामुळे लाभास पात्र ठरलेले लाभार्थी नमो शेतकरी महासंघाने पात्र राहतील आणि ज्या ज्या वेळेस पीएम किसान योजना जाणार आहे.

Monsoon Update : पुढील चार आठवडे कसा असणार पाऊस? IMD ने दिली माहिती

PM Kisan News : याच्यामध्ये नमो शेतकरी प्रणाली असेल याच्याबद्दल सुद्धा माहिती देण्यात आलेली आहे ज्याच्यामध्ये पीएम किसान सन्माननीय योजनेतील लाभार्थ्यांनी नमो शेतकरी महासंघ निधी योजनेअंतर्गत राज्याच्या निधीमधून लाभ देण्यात येणार असल्याने राज्यासाठी कृषी विभाग आणि माहिती व तंत्रज्ञान विभाग यांनी संयुक्तपणे योजनेसाठी पोर्टल प्रणाली विकसित करण्याची कारवाई करावी केंद्र शासनाच्या संमतीने पी एम किसान सन्मान निधी योजना आणि नमो शेतकरी महासंघ निधी योजना या दोन्ही योजनांचे एकत्रीकरण करण्याची सुद्धा या ठिकाणी मंजुरी देण्यात आलेली आहे

PM Kisan News : त्याच्यामध्ये पहिला आता एप्रिल जुलै या कालावधीमध्ये यावेळेस केंद्र शासनाचा विचारीत होईल त्यावेळेस वितरित केला जाणार आहे रक्कम असणारे दोन हजार रुपयाची दुसरा हप्ता ऑगस्ट नोव्हेंबर दोन हजार रुपये आणि तिसरा आता डिसेंबर ते मार्च दोन हजार रुपये अर्थात पीएम किसान योजनेचा हप्ता वितरित करताना राज्य शासनाच्या माध्यमातून वितरित केला जाणार आहे याचप्रमाणे लाभार्थी जर अपात्र झाला .

pm kisan list पीएम किसान 14 हप्ता यादी जाहीर यादी मध्ये नाव पहा !

PM Kisan News : तर त्याच्याकडून करावयाची वसुली प्रशासकीय खर्च या संदर्भातील माहिती सुद्धा या शासन निर्णय देण्यात आलेली आहे आणि अशा प्रकारचा शासन निर्णय निर्गमित करून राज्यातील लाखो करोडो शेतकऱ्यांना याठिकाणी दिलासा देण्यात आलेला आहे कारण एकंदरीत आपण जर पाहिलं तर राज्यातील पीएम किसान योजनेअंतर्गत एक कोटी सात लाखापेक्षा जास्त लाभार्थी पात्र आहेत आणि त्या संख्येमध्ये आता लाभार्थी नमो शेतकरी महासंघ निधी योजनेच्या अंतर्गत पात्र होणार आहेत यांना येणाऱ्या देण्याची सुद्धा तयारी सुरू करण्यात आलेली आहे त्याची माहिती आपल्याला नवीन माहिती धन्यवाद