Crop Insurance Update : पीक विमा भरायची शेवटची तारीख अगदी जवळ…

Crop Insurance Update : 2023 मध्ये अनेक ठिकाणी पाऊस सारखा असल्यामुळे खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये शेती पिकाचे नुकसान झाले होते त्या पिकाचे भरपाई म्हणून सरकार काही शेतकऱ्यांना पिकांचे नुकसान झाल्यामुळे मोठ्या प्रमाणामध्ये भरपाई सरकार देणार आहे. तर मित्रांनो या मध्ये कोणकोणत्या शेतकऱ्यांना की एक नुकसान मिळणार आहे हे आपण खालील पोस्ट म्हणजे जाणार आहात तर अशाच नवनवीन माहितीसाठी आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला परत जॉईन.

Crop Insurance Update

Crop Insurance Update : तर मित्रांनो आता ज्या शेतकऱ्यांना कमी पाच किलोमीटर पावसाची नोंद झालेल्या ठिकाणी आदिवासी विनोद होते तर अशा काही माहिती तुम्हाला माहिती नसेल ते असे अनेक माहिती आहे आमच्या व्हाट्सअप ग्रुप वर पडत असेल तर तुम्ही दररोज बघत जा मित्रांनो बऱ्याच भागामध्ये सततचा Crop Insurance पाऊस पडल्यामुळे शेतात मध्ये बांधून बांधून रोज व्यक्त करणाऱ्या आला होता. आता राज्य शासनाने मंगळवारी झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीमध्ये मित्रांनो 1500 कोटी निधी लवकरच शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यामध्ये जमा होणार आहे ही माहिती तुमच्यापर्यंत पोहोचावी.

Crop Insurance Update इथे क्लिक करा

Pm kisan आणि नमो शेतकरी योजनेचे 4000 रुपये शेतकऱ्यांना मिळणार या तारखेला, आपले नाव यादीत आहे का ?

Crop Insurance Update : एवढा निधी सरकार पण त्या शेतकऱ्यांना देणार आहे हे आपण जाणून घेऊया प्रत्येक टर 22 हजार रुपये 500 रुपये प्रतिज्ञा जाहीर करण्यात आले आहे बागायती पिकासाठी एकत्र हजार रुपये जाहीर करण्यात आले आहे तर मित्रांनो इतके पिकासाठी आठ हजार पाचशे रुपये जाहीर करण्यात आले आहे मागणी केली होती आता ते दाखवा जाहीर करण्यात आले आहे आणि लवकरच बँक खाते म्हणजे ती रक्कम सर्व शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा होणार आहे.

Crop Insurance Update : महसूल मंडळी त्याची वीस तासांमध्ये मिलिमीटर पेक्षा जास्त 65 मंडळीला व्यवस्थित समजले त्यांना पंचनामे करण्यात येते मात्र किती वर्ष होते तर मित्रांनो या पावसामुळे झालेल्या नुकसानीची भरपाई म्हणून चर्चा पावसामुळे होणारे नुकसान कसे होतात किंवा त्या नुकसानामुळे शेतकऱ्यांना खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये नुकसान भरपाई करावी लागते त्यामुळे काही गावांमध्ये सध्या सतत पाऊस पडल्याने त्या गोष्टी सध्या पिकाचे मोठ्या प्रमाणामध्ये नुकसान वाढल्या हे नुकसान कमी व्हावे यासाठी सरकार काही बैठक घेऊन काय विचार करतो ते पाहूया.

इथे क्लिक करा

Pm kisan आणि नमो शेतकरी योजनेचे 4000 रुपये शेतकऱ्यांना मिळणार या तारखेला, आपले नाव यादीत आहे का ?

नंतर अशा काही गोष्टींमध्ये सरकार मदत करण्यासाठी जिल्हाधिकारी प्रस्थान ते मात्र मला धन्यवाद नसल्याने शेतकऱ्यांना व्यक्त करणार आहे मंडळापैकी केवळ 15 मंडळ या शिक्षण रुपये वाटप करणार आहे शेतकऱ्यांकडून मदतीबाबत बस निर्माण होऊ नये.

या निर्णयाचा फायदा नाही क्षेत्रातील 27.36 लाख शेतकऱ्यांना होणार आहे.