crop insurance list I पिक विमा भरलेल्या सरसकट शेतकऱ्यांना हेक्टरी तेरा 13600 रुपये मिळणार इथे यादी पहा

crop insurance list नमस्कार मित्रांनो स्वागत आहे आपल्या वेबसाईट वरती शेतकरी बांधवांसाठी बातम्या आपल्या वेबसाईट वरती प्रादेशिक करत असतो आज सुद्धा नवीन अपडेट घेऊन आलेलो आहोत पिक विमा भरलेल्या सरसकट शेतकऱ्यांना हेक्टरी तेरा हजार सहाशे रुपये मिळणार. चला तर मित्रांनो पाहूया सविस्तर माहिती .

crop insurance list I पिक विमा भरलेल्या सरसकट शेतकऱ्यांना हेक्टरी तेरा 13600 रुपये मिळणार इथे यादी पहा

crop insurance list सरसकट शेतकऱ्यांना पिक विमा योजनेचा लाभ मिळण्यासाठी त्याच्या पिकाची स्थिती तपासणी आवश्यक आहे पीक विमा योजनेच्या अंतर्गत सरसकट शेतकऱ्यांना शेतकरी 13 हजार 600 रुपये मिळणार पिकाची स्थिती तपासण्यासाठी शेतकऱ्यांनी पिक विमा कंपनीला संपर्क साधावा कंपनीचे प्रतिनिधी शेतकऱ्याच्या शेतात जाऊन पिकाची स्थिती मूल्यमापन करतील मूल्यमापन नंतर प्रतिनिधी प्रमाणपत्र देईल प्रमाणपत्र मिळल्यानंतर शेतकऱ्यांना पिक विमा कंपनीकडून पैसे मिळतील.

crop insurance list 2022 मध्ये पुणे आणि संभाजीनगर यांच्या मार्गदर्शनासाठी बाराशे कोटी रुपयांची निधी मंजूर करण्यात आला आहे कृषी विमा कंपनी ही महत्त्वाची घोषणा केली आहे आणि ती कृषीकांना पिकाच्या नुकसानासाठी मिळेल पिकांना हवामान किंवा अर्धवट केला जाईल

कोणत्या जिल्ह्यात वाटप सुरू होणार ते पहा

application status शेतकरी मित्रांनो मध्ये 2022 अतिवृष्टीमुळे आणि पुरामुळे मोठ्या प्रमाणात झालेल्या नुकसानाची भरपाई म्हणून बारा लाख शेतकऱ्यांना प्रत्येकी सोळा हजार सहाशे रुपये मिळणार आहेत या दहा जिल्ह्यातील बांधीत शेतकऱ्यांना तीन हेक्टर मर्यादित 13 हजार 600 रुपये नुकसान भरपाई देण्यात येणार आहे.

विभागीय आयुक्त पुणे आणि औरंगाबाद यांच्यामार्फत वितरणासाठी 1200कोटी रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला आहे

औरंगाबाद जालना परभणी हिंगोली नांदेड बीड लातूर पुणे धाराशिव सोलापूर

तर शेतकरी बांधवांनो अशा प्रकारे वरील जिल्ह्यामधील शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये बाराशे कोटी रुपये मंजूर करण्यात आलेले आहेत तर तुम्ही वरील दिलेल्या लिंक वरती क्लिक करून तुम्ही तुमच्या जिल्ह्यानुसार यादी डाऊनलोड करू शकता आणि अशाच प्रकारच्या नवनवीन बातम्यांसाठी तुम्ही आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला जॉईन व्हा आणि ही बातमी जर तुम्हाला आवडली असेल तर नक्कीच इतर शेतकरी बांधवांपर्यंत तुम्ही शेअर करा.