Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased : पोस्ट ऑफिसची शानदार योजना! एकदा पैसे जमा करा, दरमहा उत्पन्नाची हमी, जाणून घ्या कसे

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased :तुम्ही कष्टाने कमावलेले पैशांसाठी सुरक्षित गुंतवणुकीचा पर्याय शोधत असाल आणि तुम्हाला खात्रीशीर परतावा हवा असेल, तर योजना तुमच्यासाठी उत्तम पर्याय आहे. तुम्हाला अनेक योजना ऑफर करत आहे. विशेषत: महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांसाठी अनेक योजना आहेत. यात सुरक्षित गुंतवणुकीसह खात्रीशीर परतावादेखील मिळतो. Post Office Scheme : अशीच एक योजना म्हणजे ज्येष्ठ नागरिक बचत योजना .

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased या योजनेत 8.2% वार्षिक व्याज दिले जात आहे. SCSS खास अशा लोकांसाठी आहे, ज्यांचे वय 60 वर्षांपेक्षा जास्त आहे. याशिवाय ज्यांनी व्ही.आर.एस. घेतली आहे. सध्या या योजनेवर 8.2% व्याज मिळत आहे. तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही एकरकमी पैसे  फक्त व्याजाद्वारे 2 लाख रुपये कमवू शकता

  • ठेव कालावधी: 5 वर्षे

  • व्याज दर : 8.2%

  • मॅच्योरिटी रक्कम: रु 7,05,000

  • मिळालेले व्याज: रु 2,05,000

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased शेतकऱ्याला हेक्टरी मिळणार 22,000 हजार रुपये नुकसान भरपाई शासन निर्णय जाहीर

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased  ज्येष्ठ नागरिक बचत योजना ही भारत सरकारद्वारे समर्थित लहान बचत योजना आहे. ही विश्वसनीय आणि सुरक्षित पर्यायांपैकी एक मानली जाते.आयकर कायदा कलम 80C अंतर्गत या योजनेत केल्यास गुंतवणूकदार दरवर्षी 1.5 लाख रुपयांपर्यंतची कर सूट मिळवू शकतात.8.2% व्याजदर दरवर्षी उपलब्ध असतो, जो जोखीम घटकांच्या दृष्टीने इतर गुंतवणूक पर्यायांपेक्षा खूपच चांगला आहे. पोस्ट ऑफिस योजनेचे हे खाते देशातील कोणत्याही शाखेत हस्तांतरित केले जाऊ शकते. योजनेअंतर्गत दर 3 महिन्यांनी व्याज दिले जाते. प्रत्येक एप्रिल, जुलै, ऑक्टोबर आणि जानेवारीच्या पहिल्या दिवशी तुमच्या खात्यात व्याज जमा केले जाते.

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased :  कोणत्याही पोस्ट ऑफिस किंवा सरकारी/खासगी बँकेत यासाठी खाते उघडण्यासाठी एक फॉर्म भरावा लागेल. यासोबतच हा फॉर्म 2 पासपोर्ट आकाराचे फोटो, ओळखीचा पुरावा आणि इतर KYC कागदपत्रांच्या प्रतीसह सादर करावा लागेल. बँकेत खाते उघडण्याचा फायदा असा आहे की जमा केलेले व्याज थेट बँक शाखेतील ठेवीदाराच्या बचत बँक खात्यात जमा केले जाऊ शकते..

 शेतकऱ्यांना दर 4 महिन्यांनी मिळणार चार हजार रुपये !! अर्ज करण्यासाठी इथे क्लिक करा

Post Office Monthly Income Scheme (MIS) Deposit Increased शेतकरी बांधवांना अशाच प्रकारच्या नवनवीन बातम्यांसाठी तुम्ही नक्कीच आमच्या दिलेल्या लिंक वरती जाऊन क्लिक करा प्रदर्शित करतो त्या तुम्हाला अगदी तुमच्या मोबाईल वरती फ्री मध्ये दररोज तुम्हाला मिळत जातील.