e-shram-cared-listसर्व गावातील इश्राम कार्ड यादी जाहीर मिळणार 2 लाख रुपये यादीत नाव चेक करा

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो स्वागत आहे आपल्या वेबसाईट वरती आपण दररोज शेतकरी बांधवांसाठी आपल्या वेबसाईट वरती नवनवीन माहिती प्रादेशिक करत असतो आज आपण इनिश्रम कार्ड विषयी जाणून घेणार आहोत इश्राम कार्ड बॅलन्स 2023; तुम्हाला माहित आहे की देशातील असंघटित क्षेत्रात काम करणाऱ्या कामगार आणि मजुरांसाठी शासनाने एक योजना राबवली आहे ती म्हणजे ही श्रम कार्ड योजना आहे. असंघटित क्षेत्रात काम करणारी कोणतीही बेरोजगार श्राम हे कार्ड बनवू शकते. हे कार्ड श्रम आणि रोजगार मंत्रालयाने जाहीर केले आहे. मजूर व मजुरांना लेबर कार्ड योजनेतून आर्थिक मदत दिली जाते.

e-shram-cared-listया योजनेच्या लाभार्थ्यांना आर्थिक मदत सोबतच पेन्शन विमा बँकिंग आधी विविध सुविधा दिला जातात. त्या योजनेच्या इश्रमिक पोर्टलवर सुमारे 40 कोटी कामगार नोंदणीकृत आहेत. तुम्ही हा कार्डसाठी अर्ज करतात अर्ज प्रक्रियेच्या दोन-तीन महिन्यानंतर तुमच्या खात्यावर पैसे येऊ लागतात. या योजनेद्वारे लाभार्थ्यांना खात्यावर हजार रुपये पाठवले जातात. यावेळी शासनाकडून सर्व लाभार्थ्यांच्या खात्यावर पैसे वर्ग करण्यात आले आहे.

e-shram-cared-listशेतकरी मित्रांनो तुमचे नाव इ.श्राम कार्ड लिस्ट मध्ये आहे की नाही हे कसे तपासायचे, या योजनेअंतर्गत तुमचे नाव तपासण्यासाठी सर्वप्रथम तुम्हाला अधिकृत वेबसाईटला भेट द्यावी लागेल. यानंतर तुम्हाला चेक स्टेटस ऑप्शन क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुमच्यासमोर एक नवीन पेज उघडले या पेज मध्ये तुम्हाला तुमची इश्राम नंबर टाकावा लागेल यानंतर लगेच एक नवीन यादी उघडले ज्याच्या मध्ये तुमचे नाव शोधू शकता.

इ श्रम काढण्याची संपूर्ण यादी पाण्यासाठी व ऑनलाइन स्टेटस चेक करण्यास

👇👇👇

इथे क्लिक करा

e-shram-cared-listजर तुमचे नाव यादीत असेल तर खूप चांगले आहे जर तुमचे नाव नवीन असेल तर तुम्ही याप्रमाणे तपासू शकता. सर्वप्रथम तुम्हाला सर्च कॉलम दिसेल त्यामध्ये तुमचे नाव टाका आणि त्यानंतर सर्च बॉक्स वरती करा. हे करण्यासाठी थोडा वेळ लागू शकतो यानंतर तुमच्या समोर इ श्रम कार्ड लिस्ट या यादीमध्ये अनेक कामगारांचे नाव दिसतील त्यापैकी तुम्हाला तुमचे नाव शोधावे लागेल. या यादी तुमचे नाव आढळल्यास तुम्हाला या विजेचा लाभ मिळेल अन्यथा असे होणार नाही.

e-shram-cared-listआशा परिस्थिती जर तुम्ही या योजनेचा लाभार्थी असेल आणि तुमच्या खात्यात पैसे आले आहेत की नाही ते जाणून घ्यायचे असेल तेव्हा आमच्या सोबत राहा, आम्ही तुम्हाला एक या सोप्या प्रक्रियेबद्दल सांगू ज्याद्वारे तुम्ही लेबर कार्ड चे पैसे तुमच्या खात्यात आले आहेत की नाही ते तपासू शकता. तुम्हाला तुमची ई लेबर कार्ड म्हणजे लेबर कार्ड घ्यायचे असेल तर त्यासाठी काही पात्रता निश्चित करण्यात आले आहे. कार्ड बनवण्यासाठी तुमच्याकडे काही महत्वाचे कागदपत्र असणे आवश्यक आहे. विवाहित वय मर्यादा असलेल्या लोकांचे कार्डासाठी अर्ज करू शकतात. तुम्ही संघटित क्षेत्रात काम करत असाल किंवा तुमच्या कुटुंबातील कोणी सरकारी नोकरीत असेल तर तुम्ही या योजनेचा लाभ घेऊ शकत नाही. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला असंघटित क्षेत्रात काम करणे अनिवार्य आहे. लेबर कार्ड बनवण्यासाठी हे कागदपत्र आवश्यक असतील