post-office-schemeपती-पत्नीला मिळणार प्रत्येकी महिन्याला9250 रुपये

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो स्वागत आहे आपल्या या वेबसाईट वरती शेतकरी मित्रांनो हे आपले वेबसाईट वरती आपण नवनवीन शेती विषयी अपडेट व इतर माहिती प्रदर्शित करीत असतो. आज देखील आपण पती-पत्नीला मिळणार प्रतीक महिन्याला9250 रुपये नेमके कसे मिळणार याच्याबद्दल सविस्तर माहिती आपण पाहणार आहोत. चला तर मित्रांनो पाहूया सविस्तर माहिती.

post-office-scheme

post-office-schemeखात्रीशीर आणि सुरक्षित गुंतवणुकीसाठी पोस्ट ऑफिस हा एक चांगला पर्याय आहे. पोस्ट ऑफिस सामान्य नागरिकांसाठी छोट्या छोट्या विविध बचत योजना राबवत असते. या लेखात आपण बघणार आहोत की पती-पत्नीला जॉईंट अकाउंट उघडून त्यातून प्रत्येक महिन्याला ठराविक रक्कम मिळू शकते. पोस्ट ऑफिस मधील इन्कम स्कीम [pomis] मध्ये गुंतवणूकदार गुंतवणूक करू शकतात. या योजनेमध्ये सिंगल किंवा जॉईंट अशी दोन्ही प्रकार उघडतात येतात. या योजनेच्या व्याजदरात1 एप्रिल 2023. पासून केंद्र सरकारने वाढ केली आहे त्याचप्रमाणे गुंतवणुकीची मर्यादा देखील वाढवण्यात आली आहे.

या10 जिल्ह्यातील पिक विमा भरलेल्या शेतकऱ्यांना मिळणार सरसकट10 हजार रुपये सविस्तर माहिती पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा

post-office-schemeज्या दिवशी पैसे डिपॉझिट केले. त्यानंतर एक वर्षात तुम्ही तुमच्या खात्यातून पैसे काढू शकता. , जर एक ते तीन वर्षात काळात पैसे काढले, तर त्याच्यावर तुम्हाला दोन टक्के शुल्क आकारले जाते. व त्यानंतर शुल्क वजा करून उरलेली रक्कम परत दिली जाते. तीन वर्षानंतर गुंतवणूक दराने मुदतपूर्व खाते बंद केले तर जमा केलेली जी काही रक्कम असेल त्यावरील ती एक टक्का रक्कम वजा केली जाते. या योजनेमध्ये दोन किंवा तीन व्यक्ती या संयुक्त खात्या ओपन करू शकतात. यामध्ये संयुक्त खात्याचे रूपांतर हे त्या एका खात्यामध्ये करता येते. तसेच एका खात्याचे रूपांतर संयुक्त खाते मध्ये करता येत येऊ शकते.

एक रकमी गुंतवणुकीवर मिळतो चांगला परतावा.

post-office-schemeशेतकरी मित्रांनो या योजनेअंतर्गत एक खात्यात गुंतवणूकदार जास्तीत जास्त नऊ लाख रुपयापर्यंत गुंतवणूक करू शकतो. संयुक्त खात्याची मर्यादा सरकारने वाढवली आहे.. ही मर्यादा पंधरा लाख रुपये करण्यात आली आहे. मीचूरिटी नंतर गुंतवणूक केलेले रक्कम काढू शकतो. किंवा ह्या योजनेचा कालावधी पाच पाच वर्ष पर्यंत वाढवता येऊ शकतो.

मासिक उत्पन्नाची हमी

post-office-schemeजर पती-पत्नीने संयुक्त खाते उघडून त्यामध्ये पंधरा लाख रुपयांची गुंतवणूक केली तर त्यातून त्यांना मासिक परतावा चांगला मिळेल या योजनेचा वार्षिक व्याजदर हा.7.4% असा आहे. त्या व्याज दराने वार्षिक व्याज हे एक लाख 11 हजार रुपये इतके होते. त्यामुळे दर महिन्याला9250 रुपये इतकी रक्कम मिळेल.

शेतकरी मित्रांनो अशाच प्रकारच्या नवनवीन बातम्या पाहण्यासाठी आपल्या व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन व्हा तुम्हाला जर बातमी आवडली असेल तर नक्कीच इतर शेतकरी बांधवांपर्यंत तुम्ही शेअर करा धन्यवाद.